Beint á efnisyfirlit síðunnar

Á döfinni

24.02.2018 - 24.02.2018

Ársþing GLÍ 2018

Ársþing Glímusambands Íslands verður haldið í...
04.03.2018 - 04.03.2018

Ársþing BLÍ 2018

Ársþing Blaksambands Íslands verður haldið í...
24

Keppendur á Sumarólympíuleikum

Hér er listi yfir íslenska keppendur á Sumarólympíuleikum.
 
Flestir kepptu einu sinni á Ólympíuleikum. Nokkrir kepptu tvisvar sinnum. Einhverjir kepptu þrisvar sinnum. Aðeins fjórir hafa keppt fjórum sinnum og það eru Guðmundur Gíslason í sundi (1960, 1964, 1968, 1972), Bjarni Friðriksson í júdó (1980, 1984, 1988, 1992), Vésteinn Hafsteinsson í kringlukasti (1984, 1988,1992, 1996) og Jakob Jóhann Sveinsson í sundi (2000, 2004, 2008, 2012).

Nánari upplýsingar er hægt að nálgast hér

 

1908 London
Jóhannes Jósefsson Glíma, grísk-rómversk
1912 Stokkhólmur
Jón Halldórsson Frjálsíþróttir,100m hlaup
Sigurjón Pétursson Glíma, grísk-rómversk
1936 Berlín
Karl Vilmundarson Frjálsíþróttir, tugþraut
Kristján Vattnes Jónsson Frjálsíþróttir, spjótkast
Sigurður Sigurðsson Frjálsíþróttir, hástökk, þrístökk
Sveinn Ingvarsson Frjálsíþróttir, 100m hlaup
Jón D. Jónsson Sundknattleikur
Jón Ingi Guðmundsson Sundknattleikur
Jónas O. Halldórsson Sundknattleikur
Logi Einarsson Sundknattleikur
Magnús B. Pálsson Sundknattleikur
Pétur Snæland Sundknattleikur
Rögnvaldur K. Sigurjónsson Sundknattleikur
Stefán Jónsson Sundknattleikur
Úlfar Þórðarson Sundknattleikur
Þorsteinn Hjálmarsson Sundknattleikur
Þórður Guðmundsson Sundknattleikur
1948 London
Ásmundur Bjarnason Frjálsíþróttir, 4x100m boðhlaup
Finnbjörn Þorvaldsson Frjálsíþróttir, 100m, 4x100m boðhlaup, langstökk
Haukur Clausen Frjálsíþróttir, 100m-, 200m hlaup, 4x100m boðhlaup
Jóel Sigurðsson Frjálsíþróttir, spjótkast
Óskar Jónsson Frjálsíþróttir, 800m-, 1500m hlaup
Reynir Sigurðsson Frjálsíþróttir, 400m hlaup
Sigfús Sigurðsson Frjálsíþróttir, kúluvarp
Stefán Sörensson Frjálsíþróttir, þrístökk
Torfi Bryngeirsson Frjálsíþróttir, stangarstökk
Trausti Eyjólfsson Frjálsíþróttir, 4x100m boðhlaup
Vilhjálmur Vilmundarson Frjálsíþróttir, kúluvarp
Örn Clausen Frjálsíþróttir, 100m hlaup, tugþraut
Anna Ólafsdóttir Sund, 200m bringusund
Ari Guðmundsson Sund, 100m-, 400m skriðsund, 200m bringusund
Atli Steinarsson Sund, 200m bringusund
Guðmundur Ingólfsson Sund, 100m baksund
Kolbrún Ólafsdóttir Sund, 100m baksund
Sigurður Jónsson Sund, 200m bringusund
Sigurður Þ. Jónsson Sund, 200m bringusund
Þórdís Árnadóttir Sund, 200m bringusund
1952 Helsinki
Ásmundur Bjarnason Frjálsíþróttir, 100m-, 200m hlaup
Friðrik Guðmundsson Frjálsíþróttir, kringlukast
Guðmundur Lárusson Frjálsíþróttir, 400m-, 800m hlaup
Hörður Haraldsson Frjálsíþróttir, 100m-, 200m hlaup
Ingi Þorsteinsson Frjálsíþróttir, 110m-, 400m grindarhlaup
Kristján Jóhannsson Frjálsíþróttir, 5000m-, 10.000m hlaup
Pétur Fr. Sigurðsson Frjálsíþróttir, 100m hlaup
Þorsteinn Löve Frjálsíþróttir, kringlukast
Torfi Bryngeirsson Frjálsíþróttir, stangarstökk
Örn Clausen Frjálsíþróttir, tugþraut
1956 Melbourne
Hilmar Þorbjörnsson Frjálsíþróttir, 100m hlaup
Vilhjálmur Einarsson Frjálsíþróttir, þrístökk
1960 Róm
Björgvin Hólm Frjálsíþróttir, tugþraut
Hilmar Þorbjörnsson Frjálsíþróttir, 100m hlaup
Jón Pétursson Frjálsíþróttir, hástökk
Pétur Rögnvaldsson Frjálsíþróttir, 110m grindahlaup
Svavar Markússon Frjálsíþróttir, 800m-, 1500m hlaup
Valbjörn Þorláksson Frjálsíþróttir, stangarstökk
Vilhjálmur Einarsson Frjálsíþróttir, þrístökk
Ágústa Þorsteinsdóttir Sund, 100m skriðsund
Guðmundur Gíslason Sund, 100m skriðsund
1964 Tokyo
Jón Þ. Ólafsson Frjálsíþróttir, hástökk
Valbjörn Þorláksson Frjálsíþróttir, tugþraut
Guðmundur Gíslason Sund, 100m skriðsund, 400m fjórsund
Hrafnhildur Guðmundsdóttir Sund, 100m skriðsund
1968 Mexico City
Guðmundur Hermannsson Frjálsíþróttir, kúluvarp
Jón Þ. Ólafsson Frjálsíþróttir, hástökk
Valbjörn Þorláksson Frjálsíþróttir, tugþraut
Óskar Sigurpálsson Lyftingar, -90kg.
Ellen Ingvadóttir Sund, 100m-, 200m bringusund, 200m fjórsund
Guðmundur Gíslason Sund, 100m skriðsund, 100m flugsund, 200m- og 400m fjórsund
Hrafnhildur Guðmundsdóttir Sund, 100m-, 200m skriðsund, 200m fjórsund
Leiknir Jónsson Sund, 100m-, 200m bringusund
1972 Munchen
Bjarni Stefánsson Frjálsíþróttir, 100m-, 400m hlaup
Erlendur Valdimarsson Frjálsíþróttir, kringlukast
Lára Sveinsdóttir Frjálsíþróttir, hástökk
Þorsteinn Þorsteinsson Frjálsíþróttir, 800m hlaup
Axel Axelsson Handknattleikur
Ágúst Ögmundsson Handknattleikur
Birgir Finnbogason Handknattleikur
Björgvin Björgvinsson Handknattleikur
Geir Hallsteinsson Handknattleikur
Gísli Blöndal Handknattleikur
Gunnsteinn Skúlason Handknattleikur
Hjalti Einarsson Handknattleikur
Jón Hj. Magnússon Handknattleikur
Ólafur Benediktsson Handknattleikur
Ólafur H. Jónsson Handknattleikur
Sigurbergur Sigsteinsson Handknattleikur
Sigurður Einarsson Handknattleikur
Stefán Gunnarsson Handknattleikur
Stefán Jónsson Handknattleikur
Viðar Símonarson Handknattleikur
Guðmundur Sigurðsson Lyftingar, milliþungavigt
Óskar Sigurpálsson Lyftingar, þungavigt
Finnur Garðarsson Sund, 100m-, 200m skriðsund
Friðrik Guðmundsson Sund, 400m-, 1500m skriðsund
Guðjón Guðmundsson Sund, 100m-, 200m bringusund
Guðmundur Gíslason Sund, 200m-, 400 fjórsund, 200m flugsund
1976 Montreal
Ágúst Ásgeirsson Frjálsíþróttir, 1500m-, 3000m hindrunarhlaup
Bjarni Stefánsson Frjálsíþróttir, 100m-, 400m hlaup
Elías Sveinsson Frjálsíþróttir, tugþraut
Erlendur Valdimarsson Frjálsíþróttir, kringlukast
Hreinn Halldórsson Frjálsíþróttir, kúluvarp
Lilja Guðmundsdóttir Frjálsíþróttir, 800m-, 1500m hlaup
Óskar Jakobsson Frjálsíþróttir, spjótkast
Þórdís Gísladóttir Frjálsíþróttir, hástökk
Gísli Þorsteinsson Júdó, léttmillivigt
Viðar Guðjohnsen Júdó, millivigt
Guðmundur Sigurðsson Lyftingar, milliþungavigt
Sigurður Ólafsson Sund, 200m-, 400m-, 1500m skriðsund
Vilborg Sverrisdóttir Sund, 100m-, 200m skriðsund
Þórunn Alfreðsdóttir Sund, 100m-, 200m flugsund
1980 Moskva
Hreinn Halldórsson Frjálsíþróttir, kúluvarp
Jón Diðriksson Frjálsíþróttir, 800m-, 1500m hlaup
Oddur Sigurðsson Frjálsíþróttir, 100m-, 400m hlaup
Óskar Jakobsson Frjálsíþróttir, kringlukast, kúluvarp
Bjarni Á. Friðriksson Júdó, -95kg.
Halldór Guðbjörnsson Júdó, -71kg.
Birgir Þór Borgþórsson Lyftingar, -100kg.
Guðmundur Helgason Lyftingar, -90kg.
Þorsteinn Leifsson Lyftingar, -82,5kg.
1984 Los Angeles
Einar Vilhjálmsson Frjálsíþróttir, spjótkast
Íris Inga Grönfeldt Frjálsíþróttir, spjótkast
Kristján Harðarson Frjálsíþróttir, langstökk
Oddur Sigurðsson Frjálsíþróttir, 400m hlaup
Sigurður Einarsson Frjálsíþróttir, spjótkast
Vésteinn Hafsteinsson Frjálsíþróttir, kringlukast
Þórdís Gísladóttir Frjálsíþróttir, hástökk
Alfreð Gíslason Handknattleikur
Atli Hilmarsson Handknattleikur
Bjarni Guðmundsson Handknattleikur
Brynjar Kvaran Handknattleikur
Einar Örn Þorvarðarson Handknattleikur
Guðmundur Þórður Guðmundsson Handknattleikur
Jakob Sigurðsson Handknattleikur
Jens Einarsson Handknattleikur
Kristján Arason Handknattleikur
Sigurður Gunnarsson Handknattleikur
Sigurður Sveinsson Handknattleikur
Steinar Birgisson Handknattleikur
Þorbergur Aðalsteinsson Handknattleikur
Þorbjörn Jensson Handknattleikur
Þorgils Ó. Mathiesen Handknattleikur
Bjarni Á. Friðriksson Júdó, -95kg.
Kolbeinn Gíslason Júdó, opinn flokkur
Gunnlaugur Jónasson Siglingar, stýrimaður á 470 international
Jón Pétursson Siglingar, háseti á 470 international
Árni Sigurðsson Sund, 100m-, 200m bringusund
Guðrún Fema Ágústsdóttir Sund, 100m-, 200m bringusund
Ingi Þór Jónsson Sund, 100m-, 200m skriðsund, 100m flugsund
Tryggvi Helgason Sund, 100m-, 200m bringusund
1988 Seoul
Eggert Ólafur Bogason Frjálsíþróttir, kringlukast
Einar Vilhjálmsson Frjálsíþróttir, spjótkast
Helga Halldórsdóttir Frjálsíþróttir, 400m grindarhlaup
Íris Inga Grönfeldt Frjálsíþróttir, spjótkast
Pétur Guðmundsson Frjálsíþróttir, kúluvarp
Sigurður Einarsson Frjálsíþróttir, spjótkast
Vésteinn Hafsteinsson Frjálsíþróttir, kringlukast
Alfreð Gíslason Handknattleikur
Atli Hilmarsson Handknattleikur
Bjarki Sigurðsson Handknattleikur
Brynjar Kvaran Handknattleikur
Einar Örn Þorvarðarson Handknattleikur
Geir Sveinsson Handknattleikur
Guðmundur Hrafnkelsson Handknattleikur
Guðmundur Þórður Guðmundsson Handknattleikur
Jakob Sigurðsson Handknattleikur
Karl Þráinsson Handknattleikur
Kristján Arason Handknattleikur
Páll Ólafsson Handknattleikur
Sigurður Gunnarsson Handknattleikur
Þorgils Ó. Mathiesen Handknattleikur
Bjarni Á. Friðriksson Júdó -95kg.
Sigurður Bergmann Júdó, opinn flokkur
Gunnlaugur Jónasson Siglingar, stýrimaður á 470 international
Ísleifur Friðriksson Siglingar, háseti á 470 international
Arnþór Ragnarsson Sund, 100m-, 200m bringusund
Bryndís Ólafsdóttir Sund, 50m-, 100m-, 200m skriðsund
Eðvarð Þór Eðvarðsson Sund, 100m-, 200m baksund
Magnús Már Ólafsson Sund, 50m-, 100m-, 200m skriðsund
Ragnar Guðmundsson Sund, 400m-, 1500m skriðsund
Ragnheiður Runólfsdóttir Sund, 100m-, 200m bringusund, 200m fjórsund
1992 Barcelona
Árni Þór Hallgrímsson Badminton, einliða- og tvíliðaleikur
Broddi Kristjánsson Badminton, einliða- og tvíliðaleikur
Elsa Nielsen Badminton, einliðaleikur
Einar Vilhjálmsson Frjálsíþróttir, spjótkast
Pétur Guðmundsson Frjálsíþróttir, kúluvarp
Sigurður Einarsson Frjálsíþróttir, spjótkast
Vésteinn Hafsteinsson Frjálsíþróttir, kringlukast
Bergsveinn Bergsveinsson Handknattleikur
Birgir Sigurðsson Handknattleikur
Einar Sigurðsson Handknattleikur
Geir Sveinsson Handknattleikur
Guðmundur Hrafnkelsson Handknattleikur
Gunnar Andrésson Handknattleikur
Gunnar Gunnarsson Handknattleikur
Gústaf Bjarnason Handknattleikur
Héðinn Gilsson Handknattleikur
Jakob Sigurðsson Handknattleikur
Júlíus Jónasson Handknattleikur
Konráð Ólavsson Handknattleikur
Patrekur Jóhannesson Handknattleikur
Sigmar Þröstur Óskarsson Handknattleikur
Sigurður Bjarnason Handknattleikur
Valdimar Grímsson Handknattleikur
Bjarni Á. Friðriksson Júdó -95kg.
Freyr Gauti Sigmundsson Júdó -95kg.
Sigurður Bergmann Júdó +95kg.
Helga Sigurðardóttir Sund, 50m skriðsund
Ragnheiður Runólfsdóttir Sund, 100m-, 200m bringusund
Carl J. Eiríksson Skotfimi, enskur riffill
1996 Atlanta
Elsa Nielsen Badminton, einliðaleikur
Guðrún Arnardóttir Frjálsíþróttir, 100m-, 400m grindahlaup
Jón Arnar Magnússon Frjálsíþróttir, tugþraut
Vésteinn Hafsteinsson Frjálsíþróttir, kringlukast
Rúnar Alexandersson Áhaldafimleikar, bogahestur
Vernharð Þorleifsson Júdó, millivigt
Elín Sigurðardóttir Sund, 50m skriðsund
Eydís Konráðsdóttir Sund, 100m flugsund
Logi Jes Kristjánsson Sund, 100m baksund
2000 Sydney
Guðrún Arnardóttir Frjálsíþróttir, 400m grindarhlaup
Jón Arnar Magnússon Frjálsíþróttir, tugþraut
Magnús Aron Hallgrímsson Frjálsíþróttir, kringlukast
Martha Ernstdóttir Frjálsíþróttir, maraþonhlaup
Vala Flosadóttir Frjálsíþróttir, stangarstökk
Þórey Edda Elísdóttir Frjálsíþróttir, stangarstökk
Rúnar Alexanderson Áhaldafimleikar, bogahestur
Hafsteinn Ægir Geirsson Siglingar, laser
Elín Sigurðardóttir Sund, 50m skriðsund
Eydís Konráðsdóttir Sund, 100m flugsund
Hjalti Guðmundsson Sund, 100m bringusund
Íris Edda Heimisdóttir Sund, 100m-, 200m bringusund
Jakob Jóhann Sveinsson Sund, 200m bringusund
Kolbrún Ýr Kristjánsdóttir Sund, 100m-, 200m baksund
Lára Hrund Bjargardóttir Sund, 100m-, 200m skriðsund
Ríkarður Ríkarðsson Sund, 100m flugsund, 100m skriðsund
Örn Arnarson Sund, 200m skriðsund, 200m baksund
Alferð Karl Alfreðsson Skotfimi, leirdúfa
2004 Aþena
Jón Arnar Magnússon Frjálsíþróttir, tugþraut
Þórey Edda Elísdóttir Frjálsíþróttir, stangarstökk
Rúnar Alexandersson Áhaldafimleikar, bogahestur
Ásgeir Örn Hallgrímsson Handknattleikur
Dagur Sigurðsson Handknattleikur
Einar Örn Jónsson Handknattleikur
Guðjón Valur Sigurðsson Handknattleikur
Guðmundur Hrafnkelsson Handknattleikur
Gylfi Gylfason Handknattleikur
Jaliesky Garcia Padron Handknattleikur
Kristján Andrésson Handknattleikur
Ólafur Indriði Stefánsson Handknattleikur
Roland Eradze Handknattleikur
Róbert Gunnarsson Handknattleikur
Róbert Sighvatsson Handknattleikur
Rúnar Sigtryggsson Handknattleikur
Sigfús Sigurðsson Handknattleikur
Snorri Steinn Guðjónsson Handknattleikur
Hafsteinn Ægir Geirsson Siglingar, laser
Hjörtur Már Reynisson Sund, 100m flugsund
Íris Edda Heimisdóttir Sund, 100m bringusund
Jakob Jóhann Sveinsson Sund, 100m-, 200m bringusund
Kolbrún Ýr Kristjánsdóttir Sund, 50m-,100m skriðsund, 100m flugsund
Lára Hrund Bjargardóttir Sund, 200m skriðsund, 200m fjórsund
Ragnheiður Ragnarsdóttir Sund, 50m-, 100m skriðsund
Örn Arnarson Sund, 50m skriðsund
2008 Peking
Ragna Ingólfsdóttir Badminton, einliðaleikur
Ásdís Hjálmsdóttir Frjálsíþróttir, spjótkast
Bergur Ingi Pétursson Frjálsíþróttir, sleggjukast
Þórey Edda Elísdóttir Frjálsíþróttir, stangarstökk
Alexander Petersson Handknattleikur
Arnór Atlason Handknattleikur
Ásgeir Örn Hallgrímsson Handknattleikur
Björgvin Páll Gústavsson Handknattleikur
Guðjón Valur Sigurðsson Handknattleikur
Hreiðar Levý Guðmundsson Handknattleikur
Ingimundur Ingimundarson Handknattleikur
Logi Eldon Geirsson Handknattleikur
Ólafur Indriði Stefánsson Handknattleikur
Róbert Gunnarsson Handknattleikur
Sigfús Sigurðsson Handknattleikur
Snorri Steinn Guðjónsson Handknattleikur
Sturla Ásgeirsson Handknattleikur
Sverre Andreas Jakobsson Handknattleikur
Þormóður Árni Jónsson Júdó, þungavigt
Árni Már Árnason Sund, 50m skriðsund
Erla Dögg Haraldsdóttir Sund, 100m bringusund, 200m fjórsund
Hjörtur Már Reynisson Sund, 100m flugsund
Jakob Jóhann Sveinsson Sund, 100m-, 200m bringusund
Ragnheiður Ragnarsdóttir Sund, 50m-, 100m skriðsund
Sarah Blake Bateman Sund, 100m baksund
Sigrún Brá Sverrisdóttir Sund, 200m skriðsund
Örn Arnarson Sund, 100m skriðsund, 100m baksund
2012 London
Ragna Ingólfsdóttir Badminton, einliðaleikur
Kári Steinn Karlsson Frjálsíþróttir, maraþon
Ásdís Hjálmsdóttir Frjálsíþróttir, spjótkast
Óðinn Björn Þorsteinsson Frjálsíþróttir, kúluvarp
Arnór Atlason Handknattleikur
Snorri Steinn Guðjónsson Handknattleikur
Hreiðar Levý Guðmundsson Handknattleikur
Róbert Gunnarsson Handknattleikur
Björgvin Páll Gústavsson Handknattleikur
Ásgeir Örn Hallgrímsson Handknattleikur
Ingimundur Ingimundarson Handknattleikur
Sverre Andreas Jakobsson Handknattleikur
Kári Kristján Kristjánsson Handknattleikur
Aron Pálmarsson Handknattleikur
Alexander Petersson Handknattleikur
Guðjón Valur Sigurðsson Handknattleikur
Ólafur Indriði Stefánsson Handknattleikur
Vignir Svavarsson Handknattleikur
Þormóður Árni Jónsson Júdó, þungavigt
Árni Már Árnason Sund, 50m skriðsund
Anton Sveinn McKee Sund, 1500m skriðsund, 400m fjórsund
Hrafnhildur Lúthersdóttir Sund, 200m bringusund, 4x100m fjórsund
Jakob Jóhann Sveinsson Sund, 100m-, 200m bringusund
Eygló Ósk Gústafsdóttir Sund, 100m-, 200m baksund, 200m fjórsund, 4x100m fjórsund
Sarah Blake Bateman Sund, 50m skriðsund, 100m flugsund, 4x100m fjórsund
Eva Hannesdóttir Sund, 100m skriðsund, 4x100m fjórsund
Ásgeir Sigurgeirsson Skotfimi, loftskammbyssa og frjáls skammbyssa

2016 Ríó

Irina Sazonova   Áhaldafimleikar
Aníta Hinriksdóttir   Frjálsíþróttir, 800m hlaup
Ásdís Hjálmsdóttir Frjálsíþróttir, spjótkast
Guðni Valur Guðnason
Frjálsíþróttir, kringlukast
Þormóður Árni Jónsson   Júdó, þungavigt 
Anton Sveinn McKee Sund, 100m bringusund, 200m bringusund
Eygló Ósk Gústafsdóttir   Sund, 100m baksund, 200m baksund
Hrafnhildur Lúthersdóttir   Sund, 200m bringusund, 4x100m fjórsund